Skip to main content

Perfformiad Safon Uwch 2026: Dadansoddi Canlyniadau Fesul Pwnc

Mae Coleg Gŵyr Abertawe yn dathlu canlyniadau gwych eleni wrth i’r gyfradd basio Safon uwch gyrraedd 100% am yr ail flwyddyn yn olynol (cyfartaledd cenedlaethol Cymru yw 97.5%). Darllen rhagor.

Pwnc Safon UwchA*-AA*-BA*-CCyfradd Pasio
Addysg Gorfforol23%64%91%100%
Astudiaethau Busnes24%49%84%100%
Astudiaethau Crefyddol – Athroniaeth a Moeseg40%100%100%100%
Astudiaethau Cyfryngau36%64%88%100%
Bioleg52%78%91%100%
Celfyddyd Gain42%75%83%100%
Cemeg55%76%91%100%
Cerddoriaeth27%36%73%100%
Cyfrifeg16%50%82%100%
Cyfrifiadureg44%56%74%97%
Cymdeithaseg30%57%81%92%
Cymraeg – Ail Iaith50%75%88%100%
Daeareg0%50%50%100%
Daearyddiaeth20%50%67%100%
Dawns0%50%67%100%
Drama0%64%100%100%
Dylunio Graffig (Cyfathrebu)31%57%80%100%
Dylunio Tecstilau (Ffasiwn/Mewnol)39%91%100%100%
Economeg36%72%87%98%
Electroneg14%29%57%100%
Ffiseg46%72%96%100%
Ffotograffiaeth61%89%100%100%
Ffrangeg33%60%87%100%
Gwareiddiad Clasurol24%38%76%100%
Hanes21%54%89%100%
Hanes yr Hen Fyd8%38%85%100%
Iechyd, Gofal Cymdeithasol a Gofal Plant52%88%97%100%
Llywodraeth a Gwleidyddiaeth22%56%78%100%
Mathemateg60%80%93%100%
Mathemateg Bellach48%90%100%100%
Saesneg Iaith67%89%100%100%
Saesneg Iaith a Llenyddiaeth18%64%92%100%
Saesneg Llenyddiaeth34%69%79%100%
Sbaeneg54%77%100%100%
Seicoleg43%69%89%100%
Technoleg Cerdd17%17%50%90%
Technoleg Ddigidol35%68%98%100%
Y Gyfraith45%73%84%100%